site loader
site loader
01/04/2024 ยิ่งใหญ่ กินรีทอง มหาชน ครั้งที่ 9 ‘นัท มีเรีย-อ้อม พิยดา-นุ๊ก ธนดล’ นำทัพรับรางวัลทรงคุณค่า

ยิ่งใหญ่ กินรีทอง มหาชน ครั้งที่ 9 ‘นัท มีเรีย-อ้อม พิยดา-นุ๊ก ธนดล’ นำทัพรับรางวัลทรงคุณค่า

 

วันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 17.00 น. ณ ห้องบุณยะจินดา สโมสรตำรวจ ถนนวิภาวดีรังสิต องค์กรส่งเสริมการศึกษาและวัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ร่วมกับ ชมรม ปันน้ำใจ อุ่นไอรัก โดย คุณกฤต สุวรรณวิไลกุล ประธานจัดงาน และคุณทรงธรรม พลอยกาบทอง ประธานร่วมจัดงานฯ ได้จัดงานประกาศรางวัลครั้งยิ่งใหญ่ กินรีทอง มหาชน ครั้งที่ 9 ทั้งนี้เพื่อตระหนักถึงคุณค่าของบุคคลที่คิดดี ทำดี และเป็นแบบอย่างที่ดี ต่อสังคมไทย

 

 

คุณกฤต สุวรรณวิไลกุล ประธานชมรมปันน้ำใจ อุ่นไอรัก และประธานจัดงาน กินรีทอง มหาชน ครั้งที่ 9 กล่าวว่า ‘การประกาศรางวัลในครั้งนี้ เราเดินทางมาเป็นปีที่ 9 จะเป็นก้าวที่มั่นคง แข็งแกร่ง เพื่อสร้างขวัญ และกำลังใจให้กับการทำงานของบุคคลต้นแบบในทุกๆ สาขาวิชาชีพ ให้เป็นรางวัลที่ทรงคุณค่า อีกทั้งยังทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจในการทำงานเต็มร้อย ซึ่งคณะกรรมการจัดงาน ได้มีการสรรหาและคัดเลือกบุคคล เข้ารับการประกาศเกียรติคุณรางวัล อันทรงคุณค่านี้ ทั้งรางวัลด้านสื่อสารมวลชน สาขาโทรทัศน์ วิทยุ หนังสือพิมพ์ ออนไลน์ และรางวัลด้านคุณค่าแห่งบุคคล ที่เป็นตัวอย่างต้นแบบของสังคม เพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจในการทำงานให้มีคุณภาพที่ดีต่อไปในภายภาคหน้า

สำหรับบรรยากาศภายในงาน คับคั่งไปด้วย ศิลปิน ดารา ผู้บริหาร พร้อมทัพแฟนคลับที่มาให้กำลังใจอย่างท่วมท้น นำโดย คุณหน่องอรุโณชา ภาณุพันธ์, คุณต้อ มารุต สาโรวาท, คุณต้น ธิติวัฒน์ ธนวัฒน์ภัทร์กุล, คุณศฐาณพงศ์ ลิ้มวงษ์ทอง, ผศ.ดร.ธนภัทร เตชาภิรมณ์, คุณนัท มีเรีย, คุณอ้อม พิยดา, คุณกานต์ ทศน, คุณนัท-ธัญญรัตน์ บุตริน, คุณนก บริพันธ์ ชัยภูมิ, คุณญดา นริลญา กุลมงคลเพชร, คุณภูริ กูวนนท์ ธิดากุลประเสริฐ, คุณโฟล์ท ณัฐวุฒิ ตรีเดช, คุณแจ็ค จารุพงศ์ กล้วยไม้, คุณจูเนียร์-กาจบัณฑิต ใจดี, คุณเดนิส เจลีลชา คัปปุน, คุณแบม ปิติภัทร คูตระกูล, คุณเอ๊ะ อิศริยา สายสนั่น, คุณนุ๊ก ธนดล ศิริแวว, คุณอันดา อนันตา เตียวิรัตน์, คุณลูกแก้ว กมลลักษณ์ แสงทรัพย์สิน, คุณไอซ์ สารวัตร กิจพาณิช, คุณพีพี ปุญญ์ปรีดี คุ้มพร้อม รอดสวาสดิ์, คุณเอ๋ คุณเอ๋ อรชัญญาช์ ไกรบุตร, คุณแม่ลี ดร.ศริญญา สิทธาไชย ฯ

 

 

 

รายชื่อผู้เข้ารับรางวัล

1. หม่อมหลวงภาสันต์ สวัสดิวัฒน์ สาขา พิธีกร Commentator ด้านอาหารยอดเยี่ยม รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย ช่อง 7HD

2. คุณชุติมา พึ่งความสุข สาขา พิธีกรข่าวขวัญใจมหาชน รายการฟังหูไว้หู ทางช่อง 9 MCOT HD หมายเลข 30

3. คุณภานิชา สาสุขจิต สาขา สื่อมวลชนดีเด่น (สยามรัฐ)

4. คุณพีพี ปุญญ์ปรีดี คุ้มพร้อม รอดสวาสดิ์ สาขา นักแสดงดาวรุ่งแห่งปี จากละครเรื่อง พรหมลิขิต ช่อง3HD

6. คุณเจ๋อ วศิน ไตรประคอง สาขา นักแสดงดาวรุ่งรุ่นใหม่แห่งปี ซีรีส์วาย  รักชอบเจ็บ Hit Bite Love The Series อมรินทร์ทีวี 34 HD

7. คุณนิวเยียร์ นวพรรณ ธนมงคลสวัสดิ์ สาขา นักแสดงดาวรุ่งรุ่นใหม่แห่งปี ซีรีส์วาย รักชอบเจ็บ Hit Bite Love The Series อมรินทร์ทีวี 34 HD

8. คุณหยวน จักรพงค์ พชรก์ สาขา ผู้กำกับละครซีรีส์รุ่นใหม่ จากซีรีส์วาย เรื่อง รักชอบเจ็บ Hit Bite Love The Series อมรินทร์ทีวี 34 HD

9. พล.ต.ท.ไตรรงค์ ผิวพรรณ สาขา ผู้ทำคุณประโยชน์ต่อแผ่นดินและประเทศชาติ

10. คุณญดา-นริลญา กุลมงคลเพชร สาขา นักแสดงนำละครดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม จากละคร กรงดอกสร้อย ช่อง 3HD

11. คุณแม่ลี ดร.ศริญญา สิทธาไชย สาขา คุณแม่ดีเด่นยอดนิยมแห่งปี

12. คุณนัท มีเรีย สาขา สาขา ศิลปินหญิงยอดนิยม

13. คุณจูเนียร์-กาจบัณฑิต ใจดี สาขา นักแสดงภาพยนตร์ชายดาวรุ่งแห่งปี จากภาพยนตร์ ธี่หยด

14. คุณเดนิส-เจลีลชา คัปปุน สาขา นักแสดงละครหญิงดาวรุ่งแห่งปี จากละครเรื่อง กลเกมรัก ช่อง 3HD

15. คุณโจ้ วิรัตน์ เฮงคงดี คุณชู บุญธร กิติพัฒฑากรณ์ คุณกี้ ศิณัฐ สาขาละคร LGBTQ ยอดนิยมแห่งปี เรื่องผู้ใหญ่ลี ศรีบานเย็น ช่อง Workpoint23

16. คุณอ้อม พิยดา อัครเศรณี กรรมการผู้จัดการ บริษัท เฟล็กซ์ สเตชั่น จำกัด สาขา สถานีวิทยุยอดนิยมแห่งปี คลื่น Flex104.5

17. คุณอันดา อนันตา เตียวิรัตน์ -คุณลูกแก้ว กมลลักษณ์ แสงทรัพย์สิน สาขาคู่นักแสดงซีรีส์ยอดนิยมแห่งปี จากซีรีส์เรื่อง พี่ว้ากค่ะรักหนูได้มั้ย?

18. บริษัท โกลเด้น อายส์วิว จำกัด สาขา ผู้ผลิตซีรีส์วายยอดนิยมแห่งปี จากซีรีส์ Love Syndrom#3 รักโคตรๆโหดอย่างมึง3 รับโดย มารุต สาโรวาท และ ผศ.ดร.ธนภัทร เตชาภิรมณ์

19. คุณกานต์ ทศน สาขานักร้องลูกทุ่งยอดนิยมแห่งปี

20. คุณนัท-ธัญญรัตน์ บุตริน สาขานักแสดงภาพยนตร์หญิงดาวรุ่งแห่งปีจากภาพยนตร์ เรื่องผู้บ่าวไทบ้าน อวสานอินดี้ กับ เรื่องปราณี

21. คุณต้น ศุภโชค โอภาสะคุณ คุณกรุ๊งกริ๊ง รังสิมา ศฤงคารนฤมิตร สาขา รายการข่าวยอดนิยม จาก ข่าวอรุณอมรินทร์ อมรินทร์ทีวี 34 HD

22. คุณโจ้ เสฐวุฒิ ชนะศรีโยธิน สาขา Designer ยอดนิยมแห่งปี แบรนด์ SettaSuits

23. คุณนก บริพันธ์ ชัยภูมิ สาขา รายการประกาดเพลงลูกทุ่งยอดนิยมแห่งปี จากรายการ ชุมทางดาวทอง ช่อง 7HD

24. คุณสุชาติ อินทร์พรหม สาขา ผู้ส่งเสริมวัฒนธรรมพื้นบ้านดีเด่น ผู้อำนวยการผลิต รายการหมอลำไอดอล ทางช่อง Workpoint23

25. คุณญดา-นริลญา กุลมงคลเพชร สาขา นักแสดงนำละครดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม จากละคร กรงดอกสร้อย ช่อง 3HD

26. คุณภูริ-กูวนนท์ ธิดากุลประเสริฐ และคุณโฟล์ท-ณัฐวุฒิ ตรีเดช สาขา กลุ่มนักแสดงซีรีส์วายสมทบดาวรุ่ง จากเรื่อง เส้นทางรักพิชิตดวงดาว ช่อง AMARIN TV 34HD

27. คุณแจ็ค-จารุพงศ์ กล้วยไม้ สาขา ศิลปินมากความสามารถแห่งปี

28. คุณแบม ปิติภัทร คูตระกูล สาขานักจัดรายการวิทยุชายยอดนิยมแห่งปี

29. คุณเอ๊ะ อิศริยา สายสนั่น สาขานักแสดงเจ้าบทบาทแห่งปี จากละคร เลือดกากี ช่อง 8

30. คุณนุ๊ก ธนดล ศิริแวว สาขา นักแสดงภาพยนตร์ยอดนิยมแห่งปี จากภาพยนตร์ ปราณี

31. คุณหน่องอรุโณชา ภาณุพันธ์ สาขาผู้สร้างละครไทยยอดนิยม สู่การเป็นละครไทยซอฟพาวเวอร์ จากละคร พรหมลิขิตช่อง3HD

32. คุณไอซ์ สารวัตร กิจพาณิช สาขานักข่าวยอดนิยม รายการลุยชนข่าว ช่อง 8

33. คุณแอ๊นท์ วรินดา เนินเพิ่มพิสุทธิ์ สาขา นักจัดรายการวิทยุหญิงยอดนิยมแห่งปี DJ คลื่นวิทยุ FM 103.5

34. คุณศฐาณพงศ์ ลิ้มวงษ์ทอง และคุณธิติวัฒน์ ธนวัฒน์ภัทร์กุล สาขาผู้กำกับซีรีส์วายยอดนิยม เรื่อง อัยย์หลงไน่ WE TV

34. คุณเมฆ วินัย ไกรบุตร รางวัลเชิดชูเกียรติ  กินรีทองมหาชนเกียรติยศ รับโดย คุณเอ๋ อรชัญญาช์ ไกรบุตร

35. บริษัท แทนกายแมเนจเม้นท์ จำกัด รับโดยคุณนรินทร์โชติ วชิรธรนิยมกุล กรรมการผู้จัดการและคุณรัฐ ริมธีรกุล กรรมการผู้จัดการร่วม

 

#รางวัลกินรีทอง #กินรีทองมหาชน #กินรีทอง

#FlexConnect #Flex1045

 

 

Related Post

“Park Bo Gum” ซุป’ตาร์ จากประเทศเกาหลีใต้ มาร่วมชมแฟชั่นโชว์ Louis Vuitton Fall Winter Read more

คืนบัลลังก์เจ้าพ่อแฟชั่นแห่งวงการ K-Pop อย่างสวยงามกับ G-DRAGON Leader แห่งวง BIGBANG ที่เดินทางลัดฟ้าร่วมชมโชว์จาก Chanel

ตกหลุมรักแบบถลำลึกกันถ้วนหน้า กับการแสดงเดี่ยวครั้งแรกของหนุ่ม ๆ วง “พาว” (POW) ในงาน “2024 พาว ไลฟ์ Read more